Sáng nay (29/5), Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tổ chức tổng kết chương trình “Cho trẻ mẫu giáo làm quen với Tiếng Anh” năm học 2023 - 2024 tại Trường Mầm non 20 -10 (TP. Điện Biên Phủ).
Với phương châm “Tận tâm vì tương lai - Nuôi dưỡng đam mê chinh phục tiếng Anh” cho thế hệ trẻ, kết thúc năm học 2023-2024, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tỉnh Điện Biên đã tổ chức trao tặng 206 suất...
Sáng ngày 27/5/2024, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tỉnh Điện Biên tổ chức chương trình Vinh danh học sinh đạt giải Olympic Tiếng Anh trên Internet cấp tỉnh, cấp Quốc gia năm học 2023-2024 tại Trường...
Ngày nay Tiếng Anh đã trở thành môn học thiết thực và phổ biến trên toàn thế giới nói chung và nước Việt Nam nói riêng. Là công cụ giúp chúng ta tiếp cận nhanh hơn đến nền văn minh và phát triển của...
Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học trực thuộc Sở Giáo dục và Đào tạo tỉnh Điện Biên. Với đội ngũ trên 20 cán bộ, công nhân viên, giáo viên giàu kinh nghiệm cùng chuyên gia giảng dạy người nước ngoài. Chúng...
Ngày 20/4/2023 Phòng Giáo dục và Đào tạo thành phố Điện Biên Phủ đã tổ chức Olympic Toán, Tiếng Anh cấp tiểu học thành phố Điện Biên Phủ lần thứ V, năm học 2022 – 2023. Cuộc thi gồm 18 đoàn tham gia...
Nghe giáo viên đọc to “sit down”, các học trò 5 tuổi vừa sôi nổi đọc theo, vừa phản xạ thật nhanh theo nghĩa của từ (ngồi xuống) trong tiếng cười đùa rôm rả. Bạn nào sai, vui vẻ đứng vào giữa, chờ 1...
Hôm nay ngày 02 tháng 8 năm 2022 Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tổ chức tổng kết cho các em học sinh tham gia các lớp tiếng Anh hè tại Trung tâm. Tham dự với buổi lễ tổng kết có Ban Giám đốc Trung tâm,...
Thực hiện phong trào học Tiếng Anh, xây dựng và phát triển môi trường học ngoại ngữ nhằm mục đích tạo ra một sân chơi lành mạnh, bổ ích để các bạn học sinh thể hiện tài năng, trí tuệ, sự sáng tạo; rèn...
Chương trình Làm quen Tiếng Anh lớp 1 và lớp 2 trong Chương trình giáo dục phổ thông mới được xây dựng để đáp ứng nhu cầu làm quen với tiếng Anh của học sinh lớp 1 và lớp 2 trong bối cảnh môn học...