Sáng ngày 05/7/2024, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học trực thuộc Sở Giáo dục và Đào tạo phối hợp với Văn phòng đại diện Phòng giáo dục Hàn Quốc ở nước ngoài tại Việt Nam tổ chức bế giảng bế giảng lớp học...
Chiều ngày 03/6/2024, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học, Sở Giáo dục và Đào tạo phối hợp với Trung tâm tiếng Nhật và tư vấn du học Đông Đô tổ chức Bế giảng lớp đào tạo tiếng Nhật trình độ N4. Tham dự có...
Chiều ngày 29/5/2024, học viên lớp tiếng Lào - Khóa 15 tại Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tổ chức cho cán bộ, công chức, viên chức theo Đề án hợp tác đào tạo giữa tỉnh Điện Biên với các tỉnh Bắc Lào,...
Sáng nay (29/5), Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tổ chức tổng kết chương trình “Cho trẻ mẫu giáo làm quen với Tiếng Anh” năm học 2023 - 2024 tại Trường Mầm non 20 -10 (TP. Điện Biên Phủ).
Với phương châm “Tận tâm vì tương lai - Nuôi dưỡng đam mê chinh phục tiếng Anh” cho thế hệ trẻ, kết thúc năm học 2023-2024, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tỉnh Điện Biên đã tổ chức trao tặng 206 suất...
Sáng ngày 27/5/2024, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học tỉnh Điện Biên tổ chức chương trình Vinh danh học sinh đạt giải Olympic Tiếng Anh trên Internet cấp tỉnh, cấp Quốc gia năm học 2023-2024 tại Trường...
Chiều 2/4, Sở Giáo dục và Đào tạo (Cơ quan Thường trực Đề án) tổ chức Khai giảng Khóa Đào tạo tiếng Lào cho cán bộ, công chức, viên chức năm 2024 theo Đề án Hợp tác giữa tỉnh Điện Biên với các tỉnh...
Chiều ngày 1/11, Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học (Sở Giáo dục và Đào tạo) phối hợp với Trung tâm tiếng Nhật và tư vấn du học Đông Đô tổ chức khai giảng lớp đào tạo tiếng Nhật trình độ N5 cho sinh viên...
Căn cứ Quyết định số 1170/QĐ-UBND ngày 17 tháng 11 năm 2017 của UBND tỉnh Điện Biên về việc Công nhận Trung tâm Ngoại ngữ - Tin học trực thuộc Sở Giáo dục và Đào tạo đủ điều kiện thực hiện việc tổ...
Ngày nay Tiếng Anh đã trở thành môn học thiết thực và phổ biến trên toàn thế giới nói chung và nước Việt Nam nói riêng. Là công cụ giúp chúng ta tiếp cận nhanh hơn đến nền văn minh và phát triển của...